Tổng cộng:
Tổng cộng:
Giảm giá!
Acemuc acetylcystein 200mg ( hộp 30 gói )

Acemuc acetylcystein 200mg ( hộp 30 gói )

75.000 

Điều trị bệnh phế quản và xoang, viêm phế quản cấp và đợt cấp của bệnh phế quản – phổi mạn tính.

Thông tin giao hàng dự kiến

Nhập địa chỉ của bạn để xem các tùy chọn vận chuyển - Tính phí giao hàng

Mô tả

Thành phần 

  • Acetylcysteine 200mg

Chỉ định:

  • Điều trị bệnh phế quản và xoang, viêm phế quản cấp và đợt cấp của bệnh phế quản – phổi mạn tính.

Liều dùng:

  • Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 1 gói/lần, ngày 3 lần.
  • Trẻ em từ 2 – 7 tuổi: 1 gói/lần, ngày 2 lần.
  • Hòa tan thuốc trong nửa ly nước.
  • Dùng đường uống.

Chống chỉ định:

  • Phenylceton niệu.
  • Quá mẫn với acetylcystein.
  • Trẻ em dưới 24 tháng tuổi

Lưu ý khi sử dụng:

  • Cần thận trọng khi sử dụng ở những bệnh nhân hen phế quản, hoặc bị loét dạ dày – tá tràng.

Tác dụng không mong muốn:

  • Với liều cao có thể thấy những hiện tượng rối loạn tiêu hóa (đau dạ dày, buồn nôn, tiêu chảy); trong trường hợp này cẩn phải giảm liều.
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phài khi sử dụng thuốc

Tương tác với các thuốc khác:

  • Việc phối hợp một thuốc long đàm, tiêu nhầy với các thuốc trị ho không có hoặc có làm giảm bài tiết phế quản (tác dụng giống atropin) là không hợp lý.

Bảo quản:

  • Giữ ở nơi khô, nhiệt độ dưới 30°C
5/5 (1 Review)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Acemuc acetylcystein 200mg ( hộp 30 gói )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

error: Content is protected !!
zalo-icon
facebook-icon
phone-icon
X