Tổng cộng:
Tổng cộng:
Alaxan paracetamol ibuprofen ( hộp 25 vỉ x 4 viên )

Alaxan paracetamol ibuprofen ( hộp 25 vỉ x 4 viên )

125.000 

Alaxan paracetamol ibuprofen ( hộp 25 vỉ x 4 viên ) giúp giảm đau, kháng viêm trong các trường hợp cơ khớp đau do chấn thương, thấp khớp

Thông tin giao hàng dự kiến

Nhập địa chỉ của bạn để xem các tùy chọn vận chuyển - Tính phí giao hàng

Mô tả

Thành phần

Paracétamol 325mg

Ibuprofène 200mg

Chỉ định:

Giảm đau, kháng viêm trong các trường hợp cơ khớp đau do chấn thương, thấp khớp, viêm thần kinh như đau lưng, vẹo cổ, bong gân, căng cơ quá mức, gãy xương, trật khớp, đau sau giải phẫu…

Điều trị cảm sốt, nhức đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau nhức cơ quan vận động…

Chống chỉ định:

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. Loét dạ dày-tá tràng tiến triển.

Suy gan hoặc suy thận nặng.

Lupus ban đỏ rải rác (nguy cơ bị phản ứng màng não nhẹ).

Cẩn thận khi dùng trong ba tháng đầu của thai kỳ.

Tuyệt đối không dùng trong quý ba của thai kỳ (nguy cơ nhiễm độc thai : ở thận và tim phổi thai nhi, với sự đóng sớm ống động mạch) và vào cuối thai kỳ (do nguy cơ xuất huyết ở mẹ và cả con do kéo dài thời gian chảy máu).

Nuôi con bú

Cẩn thận khi dùng cho phụ nữ nuôi con bú.

Tác dụng phụ:

Rối loạn tiêu hóa: Buồn nôn, ói mửa, khó tiêu, đau dạ dày, đau thượng vị, xuất huyết ngấm ngầm hoặc lộ rõ, rối loạn vận động.

Rối loạn thần kinh: Nhức đầu, suy nhược, chóng mặt.

Phản ứng mẫn cảm: Ở da (nổi mẫn, ngứa), ở hệ hô hấp (đôi khi co thắt phế quản ở người dị ứng với aspirine và các thuốc chống viêm không stéroide khác), phù.

Rối loạn gan (hiếm): Tăng tạm thời transaminase.

Rối loạn thận: Tiểu ít, suy thận.

Rối loạn máu: Mất bạch cầu hạt, thiếu máu tán huyết. Trong một số rất hiếm trường hợp có thể có thiếu máu cả ba dòng, giảm bạch cầu trung tính và giảm bạch cầu. Rối loạn thị giác.

Cách dùng:

Trường hợp cấp tính: 1 đến 2 viên, 3 lần/ngày.

Bệnh mạn tính: 1 viên, 3 lần/ngày.

5/5 (1 Review)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Alaxan paracetamol ibuprofen ( hộp 25 vỉ x 4 viên )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

error: Content is protected !!
X