Tổng cộng:

Allerfar chlorpheniramin 4mg ( hộp 10 vỉ x 20 viên )

20.000 

Viêm mũi dị ứng theo mùa hoặc quanh năm.
Giảm nhẹ các triệu chứng như: Mày đay, viêm kết mạc dị ứng, viêm da tiếp xúc, phù mạch, dị ứng với thức ăn hay vết đốt côn trùng.

Mô tả

Thành phần 

  • Clorpheniramin maleat 4mg

Chỉ định:

  • Viêm mũi dị ứng theo mùa hoặc quanh năm.
  • Giảm nhẹ các triệu chứng như: Mày đay, viêm kết mạc dị ứng, viêm da tiếp xúc, phù mạch, dị ứng với thức ăn hay vết đốt côn trùng.

Cách dùng-liều dùng:

  • Người lớn:  1 viên/ lần, 3 – 4 lần/ ngày.
  • Trẻ em: Dưới 1 tuổi: 1 mg/ lần, 2 lần/ ngày. Từ 2 – 5 tuổi: 1 – 2 mg/ lần, 3 lần/ ngày.  Từ 6 – 12 tuổi: 1/2 – 1 viên/ lần, 3 – 4 lần/ ngày.

Chống chỉ định:

  • Dị ứng với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Trẻ sơ sinh, người cho con bú.
  • Người bệnh đang dùng IMAOs.

Tác dụng phụ:

  • Buồn ngủ, thẫn thờ, choáng váng.

.Lưu ý

  • Chỉ dùng thuốc trong thời gian mang thai và cho con bú khi thật cần thiết.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Allerfar chlorpheniramin 4mg ( hộp 10 vỉ x 20 viên )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *