Tổng cộng:

Ameflu Night ( hộp 10 vỉ x 10 viên )

Làm giảm tạm thời sung huyết mũi, chảy mũi (sổ mũi), hắt hơi, ngứa và chảy nước mắt, ho, đau họng, nhức đầu, đau mình, và sốt do cảm lạnh, sốt rơm (sốt mùa hè) hay các chứng dị ứng của đường hô hấp trên.

Mô tả

Thành phần 

  • Acetaminophen 500 mg
  • Pseudoephedrine HCl 30 mg
  • Dextromethorphan HBr 15 mg
  • Chlorpheniramine maleate 2 mg

Chỉ định:

  • Làm giảm tạm thời sung huyết mũi, chảy mũi (sổ mũi), hắt hơi, ngứa và chảy nước mắt, ho, đau họng, nhức đầu, đau mình, và sốt do cảm lạnh, sốt rơm (sốt mùa hè) hay các chứng dị ứng của đường hô hấp trên.

Liều lượng – Cách dùng:

  • Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: uống 1 viên, cách mỗi 4-6 giờ, không dùng quá 8 viên trong 24 giờ.
  • Trẻ em (từ  6 đến 11 tuổi): uống ½ viên cách mỗi 4-6 giờ, không dùng quá 4 viên trong 24 giờ.
  • Không dùng cho trẻ dưới 6 tuổi.

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với các thành phần của thuốc.
  • Suy gan và/hoặc suy thận nặng.
  • Thiếu hụt G6DP.
  • Phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú.
  • Người bệnh đang cơn hen cấp.
  • Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt.
  • Glocom góc hẹp.
  • Tắc cổ bàng quang.
  • Loét dạ dày chít, tắc môn vị – tá tràng.
  • Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày.

Tác dụng phụ:

  • Một số trường hợp dị ứng với thuốc hiếm khi xảy ra như: Đỏ da, sưng phù, phát ban. Tác dụng phụ khác có thể là bồn chồn, nhức đầu, chóng mặt, mệt, khô miệng, buồn nôn, bí tiểu, nhìn đôi.
  • Thuốc có thể gây hưng phấn, đặc biệt ở trẻ em.
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Ameflu Night ( hộp 10 vỉ x 10 viên )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *