Tổng cộng:
Tổng cộng:
Aspirin acetyl salicylic acid PH8 ( hộp 20 vỉ x 10 viên )

Aspirin acetyl salicylic acid PH8 ( hộp 20 vỉ x 10 viên )

98.000 

Aspirin PH8 ( hộp 20 vỉ x 10 viên ) điều trị các cơn đau nhẹ & vừa, hạ sốt, viêm xương khớp.

Thông tin giao hàng dự kiến

Nhập địa chỉ của bạn để xem các tùy chọn vận chuyển - Tính phí giao hàng

Mô tả

Thành phần

Aspirin………………..500mg

Chỉ định

Dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim & đột quỵ.

Điều trị các cơn đau nhẹ & vừa, hạ sốt, viêm xương khớp.

Liều lượng – Cách dùng

Giảm đau, hạ sốt: người lớn & trẻ > 12 tuổi: 650 mg/4 giờ hoặc 1000 mg/6 giờ, không quá 3,5 g/ngày; trẻ < 12 tuổi: dùng theo sự chỉ dẫn của bác sĩ.

Dự phòng nhồi máu cơ tim: người lớn: 81 mg-325 mg/ngày, dùng hàng ngày hoặc cách ngày.

Chống chỉ định

Quá mẫn với dẫn xuất salicylate & NSAID. Bệnh nhân ưa chảy máu, nguy cơ xuất huyết, giảm tiểu cầu. Loét dạ dày-tá tràng tiến triển.

Tiền sử bệnh hen, suy tim vừa & nặng, suy gan, suy thận. 3 tháng cuối thai kỳ.

Tương tác thuốc

Không nên phối hợp với glucocorticoid, NSAID, methotrexate, heparin, warfarin, thuốc thải acid uric niệu, pentoxifyllin.

Tác dụng phụ

Buồn nôn, nôn, khó tiêu ở dạ dày, đau dạ dày, mệt mỏi, ban đỏ, mày đay, thiếu máu, tán huyết, yếu cơ, khó thở.

Chú ý đề phòng

Thận trọng khi dùng với thuốc gây nguy cơ chảy máu.

0/5 (0 Reviews)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Aspirin acetyl salicylic acid PH8 ( hộp 20 vỉ x 10 viên )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

error: Content is protected !!
X