Tổng cộng:

Aspirine Acid acetylsalicylic 81mg ( hộp 200 viên )

30.000 

Aspirine Acid acetylsalicylic dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim và đột quỵ.

Mô tả

Thành phần

Acid acetylsalicylic ………………….81 mg

Chỉ định:

Aspirin được chỉ định để giảm các cơn đau nhẹ và vừa, hạ sốt, viêm xương khớp.

Dự phòng thứ phát nhồi máu cơ tim và đột quỵ.

Liều lượng – Cách dùng:

Điều trị giảm đau, hạ sốt:

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 4 viên mỗi 4 giờ hoặc 6 viên mỗi 6 giờ. Không dùng quá 3g/ngày

Trẻ em dưới 12 tuổi: dùng theo sự chỉ dẫn của bác sỹ

Dự phòng nhồi máu cơ tim:

Người lớn: 2-4 viên/ngày. Dùng hàng ngày hoặc cách ngày.

Chống chỉ định:

Bệnh nhân bị mẫn cảm với dẫn xuất salicylate và các chất cùng nhóm, nhất là các thuốc kháng viêm không steroid

Bệnh nhân ưa chảy máu, nguy cơ xuất huyết, giảm tiểu cầu.

Loét dạ dày – tá tràng tiến triển

Người có tiền sử bệnh hen, suy tim vừa và nặng, suy gan, suy thận

Không dùng thuốc trong 3 tháng cuối của thai kỳ.

Tương tác thuốc:

Không nên phối hợp với methotrexate, heparin, warfarin, thuốc thải acid uric niệu, pentoxifyllin.

Tác dụng phụ:

Buồn nôn, nôn, khó tiêu ở dạ dày, đau dạ dày, mệt mỏi, ban đỏ, mày đay, thiếu máu tán huyết, yếu cơ, khó thở, sốc phản vệ.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Aspirine Acid acetylsalicylic 81mg ( hộp 200 viên )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Có thể bạn thích…