Tổng cộng:

Exomuc N-acetylcystein 200mg ( hộp 30 gói )

140.000 

Exomuc N-acetylcystein giúp tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy.

Mô tả

Thành phần

  • N-Acetylcysteine 200mg

Chỉ định:

  • Tiêu nhày trong các bệnh phế quản-phổi cấp & mãn tính kèm theo tăng tiết chất nhầy.

Liều lượng – Cách dùng

Tiêu nhày:

  • Người lớn & trẻ > 14 tuổi: 1 gói x 2 – 3 lần/ngày.
  • Trẻ 6 – 14 tuổi: 1 gói x 2 lần/ngày hay nửa gói x 3 lần/ngày.
  • Trẻ 2 – 5 tuổi: nửa gói x 2 – 3 lần/ngày.

Tăng tiết dịch nhày:

  • Trẻ > 6 tuổi: 1 gói x 3 lần/ngày.
  • Trẻ 2 – 5 tuổi: nửa gói x 4 lần/ngày.

Chống chỉ định:

  • Quá mẫn với acetylcystein hoặc một trong các thành phần thuốc.

Tương tác thuốc:

  • Nitroglycerin. Tetracycline, thuốc trị ho.

Tác dụng phụ:

  • Rất hiếm: rối loạn tiêu hóa, viêm miệng, ù tai.

Chú ý đề phòng:

  • Phụ nữ có thai & cho con bú, trẻ < 2 tuổi không dùng.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Exomuc N-acetylcystein 200mg ( hộp 30 gói )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *