Tổng cộng:
Tổng cộng:
Gaviscon dual action ( hộp 24 gói x 10ml )

Gaviscon dual action ( hộp 24 gói x 10ml )

176.000 

Gaviscon dual action ( hộp 24 gói x 10ml ) điều trị các triệu chứng của trào ngược dạ dày-thực quản như ợ nóng, khó tiêu và ợ chua

Thông tin giao hàng dự kiến

Nhập địa chỉ của bạn để xem các tùy chọn vận chuyển - Tính phí giao hàng

Mô tả

Thành phần 

  • Natri alginate 2500mg
  • Natri bicarbonate 106,5mg
  • Calci carbonate 187,5mg

Chỉ định:

  • Điều trị các triệu chứng của trào ngược dạ dày-thực quản như ợ nóng, khó tiêu và ợ chua liên quan đến sự trào ngược như sau bữa ăn, hoặc trong khi mang thai, hoặc trên những bệnh nhân có các triệu chứng liên quan với viêm thực quản do trào ngược.

Liều dùng – Cách dùng:

  • Hỗn dịch uống: Lắc kỹ trước khi dùng.
  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 10-20 ml (2-4 muỗng đầy 5ml) hoặc 1-2 gói, 4 lần/ngày hoặc 2-4 viên x 4 lần/ngày (sau 3 bữa ăn và lúc đi ngủ hoặc theo hướng dẫn).
  • Trẻ em 6-12 tuổi: 5-10 ml (1-2 muỗng đầy 5 ml), 4 lần/ngày (sau 3 bữa ăn và lúc đi ngủ).

Chống chỉ định:

  • Bệnh nhân đã biết hoặc nghi ngờ mẫn cảm với hoạt chất hoặc bất kỳ thành phần nào của tá dược.

Tác dụng phụ:

  • Trong trường hợp rất hiếm gặp (≥ 1/10.000), những bệnh nhân nhạy cảm với thành phần của thuốc có thể có các biểu hiện dị ứng như nổi mề đay hay co thắt phế quản, phản ứng phản vệ hay phản ứng dạng phản vệ.
5/5 (1 Review)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Gaviscon dual action ( hộp 24 gói x 10ml )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

error: Content is protected !!
zalo-icon
facebook-icon
phone-icon
X