Tổng cộng:

Hapacol paracetamol 325 Flu ( hộp 24 gói )

55.000 

Hapacol paracetamol 325 Flu ( hộp 24 gói ) trị cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, chảy nước mũi, viêm mũi, đau nhức như đau đầu, đau cơ bắp

Mô tả

Thành phần

Paracetamol……325mg

Clorpheniramin maleat……2mg

Chỉ định:

Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, chảy nước mũi, viêm mũi, viêm màng nhầy xuất tiết, viêm xoang, đau nhức như đau đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.

Dị ứng, mề đay, mẩn ngứa, viêm da tiếp xúc hay viêm mũi vận mạch do histamin.

Các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu hiện sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh,…

Liều dùng – Cách dùng:

Cách mỗi 4 – 6 giờ uống 1 lần.

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 2 gói/ lần, không quá 12 gói/ ngày.

Trẻ em từ 6 -12 tuổi: uống 1 gói/ lần, không quá 5 gói/ ngày.

Trẻ em dưới 6 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ.

Chống chỉ định:

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.

Tác dụng phụ:

Liên quan đến paracetamol: Ít gặp: ban da, buồn nôn, bệnh thận, độc tính khi lạm dụng dài ngày; giảm bạch cầu trung tính, giảm toàn thể huyết cầu, thiếu máu. Hiếm gặp: phản ứng quá mẫn.

Liên quan đến clorpheniramin: Thường gặp: ngủ gà, an thần, khô miệng. Hiếm gặp: chóng mặt, buồn nôn.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Hapacol paracetamol 325 Flu ( hộp 24 gói )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *