Tổng cộng:

Hapacol paracetamol 80mg ( hộp 24 gói )

24.000 

Hapacol paracetamol 80mg ( hộp 24 gói ) giúp hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng

Mô tả

Thành phần

Paracetamol ………………………………. 80 mg

Tá dược vừa đủ …………………………… 1 gói

(Mannitol, acid citric khan, aspartame, đường trắng, natri bicarbonat, PVP, bột hương cam).

Chỉ định

Giúp hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật

Cách dùng – liều dùng

Cách mỗi 6 giờ, bạn cho trẻ uống một lần, không quá 5 lần/ngày.

Liều uống trung bình từ 10 – 15 mg/kg thể trọng/lần.

Tổng liều tối đa không quá 60 mg/kg thể trọng/ 24 giờ.

Chống chỉ định

Quá mẫn với paracetamol.

Các trường hợp thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase; suy chức năng gan.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Hapacol paracetamol 80mg ( hộp 24 gói )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *