Tổng cộng:
Tổng cộng:
Mexcold paracetamol 650mg ( hộp 10 vỉ x 10 viên )

Mexcold paracetamol 650mg ( hộp 10 vỉ x 10 viên )

80.000 

Mexcold điều trị các triệu chứng đau như: đau đầu, đau răng, đau nhức bắp thịt, đau bụng kinh, đau do thấp khớp, hạ sốt từ nhẹ đến vừa

Thông tin giao hàng dự kiến

Nhập địa chỉ của bạn để xem các tùy chọn vận chuyển - Tính phí giao hàng

Mô tả

Mexcold 650mg 

Mexcold
Mexcold

Thành phần

Paracetamol…… 650mg; Tá dược…… vừa đủ 1 viên

Chỉ định mexcold

Điều trị các triệu chứng đau như: đau đầu, đau răng, đau nhức bắp thịt, đau bụng kinh, đau do thấp khớp. 

Hạ sốt từ nhẹ đến vừa.

Liều lượng – Cách dùng:

Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: uống 1 viên/ lần, mỗi 4 – 6 giờ một lần khi cần thiết. Không uống quá 4g/ ngày.

Hàm lượng paracetamol trong viên nén bao phim Mexcold 650 không thích hợp cho trẻ em dưới 11 tuổi.

Không dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.

Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao (trên 39,5 độ C), sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc chỉ định.

Chống chỉ định của thuốc mexcold

Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc.

Người bệnh thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

Tác dụng phụ của mexcold

Buồn nôn, nôn, đau bụng, chóng mặt, mất ngủ.

Phát ban da, phù mạch, co thắt phế quản. Ngừng sử dụng thuốc trong trường hợp dị ứng.

Thông báo cho Bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Tham khảo:

Mexcold (nhathuocanphuoc.com.vn)

Hapacol 650mg ( hộp 10 vỉ x 5 viên ) – nhathuocanphuoc.vn/

Tydol 650mg ( hộp 10 vỉ x 10 viên ) – nhathuocanphuoc.vn/

Efferalgan paracetamol 500mg viên sủi ( hộp 4 vỉ x 4 viên ) – nhathuocanphuoc.vn/

 

5/5 (1 Review)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Mexcold paracetamol 650mg ( hộp 10 vỉ x 10 viên )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

error: Content is protected !!
X