Tổng cộng:
-28.00%

Telfor fexofenadine 120mg ( hộp 2 vỉ x 10 viên )

Original price was: 50.000 ₫.Current price is: 36.000 ₫.

Telfor fexofenadine 120mg trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng như: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, ngứa vòm miệng

Mô tả

Thành phần 

  • Fexofenadin HCl  120 mg.

Chỉ định

  • Điều trị các triệu chứng viêm mũi dị ứng như: hắt hơi, chảy nước mũi, ngứa mũi, ngứa vòm miệng và họng, mắt ngứa đỏ và chảy nước mắt.
  • Điều trị các triệu chứng nổi mề đay tự phát mạn tính: ngứa, nổi mẩn đỏ.

Chống chỉ định

  •  Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Tác dụng phụ

  • Trên tiêu hóa: buồn nôn, nôn, tiêu chảy, đau vùng thượng vị.
  • Đánh trống ngực và rối loạn nhịp tim đã được báo cáo khi dùng các thuốc kháng histamin. Đôi khi gây phát ban và phản ứng quá mẫn (bao gồm co thắt phế quản, phù mạch, sốc phản vệ).
  • Rối loạn máu, bao gồm mất bạch cầu hạt, giảm bạch cầu, thiếu máu tan huyết và giảm tiểu cầu, mặc dù hiếm, đã được báo cáo.
  • Các tác dụng không mong muốn khác: co giật, đổ mồ hôi, đau cơ, hiệu ứng ngoại tháp, run, rối loạn giấc ngủ, trầm cảm, ù tai, hạ huyết áp, và rụng tóc.
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.

Cách dùng liều dùng

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên x 1 lần / ngày.

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Telfor fexofenadine 120mg ( hộp 2 vỉ x 10 viên )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *