Tổng cộng:
Tổng cộng:
Giảm giá!
Tydol paracetamol 500mg ( hộp 10 vỉ x 10 viên )

Tydol paracetamol 500mg ( hộp 10 vỉ x 10 viên )

40.000 

Tydol paracetamol 500mg giảm đau nhanh các triệu chứng sốt, đau nhức và khó chịu như nhức đầu, đau tai, đau răng, đau nhức do cảm cúm.

Thông tin giao hàng dự kiến

Nhập địa chỉ của bạn để xem các tùy chọn vận chuyển - Tính phí giao hàng

Mô tả

Thành phần 

  • Acetaminophen

Chỉ định:

  • Giảm đau nhanh các triệu chứng sốt, đau nhức và khó chịu như nhức đầu, đau tai, đau răng, đau nhức do cảm cúm.

Liều lượng – Cách dùng:

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 500 – 1000 mg mỗi 4 – 6 giờ khi cần thiết nhưng không được quá 4 g/ngày.
  • Trẻ em từ 6 – 12 tuổi: 250 – 500 mg mỗi 4 – 6 giờ khi cần thiết, tối đa 4 lần/ngày.
  • Không được tự ý dùng paracetamol để giảm đau quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em.

Chống chỉ định:

  • Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan.
  • Bệnh nhân nghiện rượu.
  • Bệnh nhân quá mẫn với paracetamol.
  • Bệnh nhân thiếu hụt men glucose – 6 – phosphat dehydrogenase.

Tác dụng phụ:

  • Ban da và những phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng xảy ra. Thường là ban đỏ hoặc mày đay, nhưng đôi khi nặng hơn và có thể kèm theo sốt do thuốc và tổn thương niêm mạc.
5/5 (1 Review)

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Tydol paracetamol 500mg ( hộp 10 vỉ x 10 viên )”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai.

error: Content is protected !!
X